ఫ్రాన్సు ఎన్నికల్లో సర్కోజి ఓటమి -యూరోప్ కార్టూన్లు


ఫ్రాన్సు అధ్యక్షుడు నికొలస్ సర్కోజి ఓటమి పై యూరోపియన్ కార్టూనిస్టులు ఇలా స్పందించారు. యూరోపియన్ బహుళజాతి కంపెనీలతో పాటు అమెరికా బహుళజాతి కంపెనీలకు లబ్ది చేకూరుస్తూ జర్మనీ ఛాన్సలర్ ఏంజెలా మెర్కెల్, ఫ్రాన్సు అధ్యక్షుడు నికొలస్ సర్కోజీల నేతృత్వంలో యూరోపియన్ ప్రభుత్వాలు అమలు చేసిన పొదుపు ఆర్ధిక విధానాలతో యూరోపియన్ ప్రజలు తీవ్రంగా విసిగిపోయారు. కంపెనీలకు బెయిలౌట్లు పంచిపెట్టడం వల్ల పేరుకున్న అప్పులను కోతలు, రద్దులతో ఇ.యు ప్రభుత్వాలు వసూలు చేస్తున్నాయి. కార్మికులు, ఉద్యోగుల వేతనాలలో గణనీయ భాగాన్ని కంపెనీల లాభాలకు తరలిస్తూ కంపెనీల లాభాల సంక్షోభాన్ని ప్రజల నెత్తిన రుద్దుతున్నాయి. ఫలితంగా ఎన్నికలు జరిగిన చోటల్లా అధికార పార్టీలు ఓటమి పాలవుతున్నాయి. స్పెయిన్, పోర్చుగల్, జర్మనీ (స్ధానిక ఎన్నికలు), ఫ్రాన్సు లకు తోడు ఆదివారం గ్రీసు లో కూడా అధికార కూటమి పదవీచ్యుతురాలయింది.

ఎం.ఎస్.ఎన్ వార్తా సంస్ధ ఈ కార్టూన్లను అందించింది.

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s