జాతీయ అంతర్జాతీయ పరిస్ధితులపై అవగాహన -11 భాగాలు


Enaduఈనాడు దిన పత్రికలో ప్రతి సోమవారం ప్రచురించే చదువు పేజీలో ‘జాతీయ అంటార్జాతీయ పరిస్ధుతులపై అవగాహన సాధించడమెలా?’ వ్యాస పరంపర వస్తున్న సంగతి తెలిసిందే. ఈ వ్యాసాలను కొత్తగా చూసినవారు పాత భాగాల కోసం అడుగుతున్నారు. కొంతమంది ‘కటింగ్ తీసి పెట్టారా’ అని అడుగుతుంటే, ఇంకొందరు ‘అన్నీ కలిపి బుక్ వేస్తారా’ అని అడుగుతున్నారు.

నేను కటింగ్స్ తీసి పెట్టలేదు. బ్లాగ్ లో ఉన్నాయి గనుక ఆ జాగ్రత్త తీసుకోలేదు. బుక్ వేయదలిస్తే ఈనాడు వాళ్ళు వేయాలనుకుంటా. వారికా ఆలోచన ఉన్నట్లు లేదు. అందుకని అన్నీ కలిపి ఒకే టపాలో ఉండేలా లింక్స్ ఇస్తే కొత్త పాఠకులకు పాత భాగాలను అందుబాటులో ఉంచినట్లవుతుందని కొందరు మిత్రులు సలహా ఇచ్చారు. ఆ సలహాను పాటిస్తూ ఇప్పటివరకు ప్రచురించబడిన 11 భాగాలకు లంకెలను కింద ఇస్తున్నాను. చదువు పేజీతో పాటు ఈనాడు ఎడిట్ పేజీలో ఏప్రిల్ 2 తేదీన బ్రిక్స్ కూటమి గురించి రాసిన ఆర్టికల్ ప్రచురించబడింది. దానికి కూడా లింక్ చివరన ఇస్తున్నాను. అవసరమైనవారు ఉపయోగపెట్టుకోగలరు.

జాతీయ అంతర్జాతీయ పరిస్ధితులపై అవగాహన సాధించడమెలా? -1వ భాగం

సమాచార సేకరణకు చక్కని దారులు -2వ భాగం

పరిభాష తెలిస్తే తేలికే -3వ భాగం

ఐక్యవేదికలూ… వ్యూహాలూ -4వ భాగం

మావో మూడు ప్రపంచాలు -5వ భాగం

వాస్తవాలను వెలికి తీసే విశ్లేషణ -6వ భాగం

వర్తమాన అంశాల్లో కీలకం, ఈశాన్య భారతం -7వ భాగం

అలజడి, ఆందోళనల నేపధ్యం ఏమిటి? -8వ భాగం

భిన్నత్వంలోనూ ప్రత్యేకం, దక్షిణ భారత దేశం -9వ భాగం

గుర్తుపెట్టుకోవడం సులువే -10వ భాగం

ఏ దేశానిది ఏ నేపధ్యం -11వ భాగం

ఉమ్మడి ప్రయోజనాలకు గొడుగు

2 thoughts on “జాతీయ అంతర్జాతీయ పరిస్ధితులపై అవగాహన -11 భాగాలు

  1. మీరు ఈనాడు చదువులో అందించిన సమాచారం అమూల్యం. ఇలాంటి సమాచారం సూక్ష్మంలో మోక్షంలా ఉంది. మరిన్ని వ్యాసాలు ఈబ్లాగులో అందించండి. అవన్నీ కలిపి తర్వాత ఓ పుస్తక రూపంలో ప్రచురించవచ్చు. మీరు భావిస్తున్నట్లు ఈనాడుకు ఆ హక్కులు లేవు. మీరే రచయిత కాబట్టి మీరు పుస్తకరూపంలో తెచ్చేందుకు అన్ని విధాల హక్కులున్నాయి. ఈనాడు చదువులో వ్యాస పరంపరతో సత్య గారు మార్కుల వ్యూహం అనే పుస్తకాన్ని ప్రచురించారు.

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

గూగుల్ చిత్రం

You are commenting using your Google account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s