మల్టి ఎక్స్‌పోజర్: ఒకే ఫొటోలో బహుళ కదలికలు -ఫొటోలు


మల్టీ ఎక్స్‌పోజర్ టెక్నిక్ తో తీసిన ఫొటోలివి. వెనువెంటనే వివిధ సమయాల్లో తీసిన ఫొటోలను ఒకే ఫ్రేమ్ పై ఎక్స్‌పోజ్ చేసే టెక్నిక్ ఇది. ఒక ఘటనలో ఒకే వ్యక్తి కొద్ది సెకన్ల తేడాతో చేసే కదలికలను పట్టి ఒకే ఫ్రేమ్ పై ఎక్స్‌పోజ్ చేయడం ద్వారా స్పెషల్ ఎఫెక్ట్స్ తెచ్చే ఈ ప్రక్రియలో ఫొటోలు చూడడానికి ప్రత్యేకంగా ఉంటాయి. అంటే వివిధ సమయాలలో చేసిన కదలికలను ఒకే ఫొటోలో చూడడం అన్నమాట. ఇవి చూడడానికి కళాత్మకంగా ఉండడంతో పాటు ఆసక్తిగా ఉంటాయి. ‘మోషన్ అండ్ పొజిషన్’ కు సంబంధించిన అధ్యయనానికి కూడా ఈ ఫొటోలు ఉపయోగపడతాయని తెలుస్తోంది. ఇంటర్నెట్ లో కనిపించే గిఫ్ తరహా ఫొటో లాగే ఉన్నాయివి. కాకపోతే గిఫ్ (గ్రాఫిక్ ఇంటర్‌ఛేంజ్ ఫార్మాట్) ఫొటోలో వివిధ కదలికలు ఒకదాని తర్వాత మరొకటి కంటి ముందుకు వస్తే, ఇక్కడ మాత్రం ఒకేసారి కంటి ముందు నిలుస్తాయి.

One thought on “మల్టి ఎక్స్‌పోజర్: ఒకే ఫొటోలో బహుళ కదలికలు -ఫొటోలు

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s