ప్రభుత్వ సాయం కోసమైనా పోలీసుల్తో తలపడాల్సిందే -ఫొటో


‘అసోసియేటెడ్ ప్రెస్’ వార్తా సంస్ధ అందించిన ఈ ఫొటోని ‘ది వాల్ స్ట్రీట్ జర్నల్’ పత్రిక ప్రచురించింది. పరాగ్వే దేశంలో ‘అసున్సియన్’ (Asuncion) పట్నంలో చోటు చేసుకున్న దృశ్యాలివి. ఆ పట్నంలోని ఓ స్క్వేర్ ని ఆక్రమించడానికి పరాగ్వే దేశంలోని ‘అవా గ్వొరాని’ అనే ఆదిమ జాతి వారు రెండు రోజులుగా ప్రయత్నిస్తున్నారు.  వద్ద ప్రభుత్వ సాయం కోసం వీరు అర్ధిస్తూ ఆ స్క్వేర్ వద్దకు చేరుకున్న వారిని అక్కడి నుండి తొలగించడానికి పోలీసులు ఇలా కరుకు పద్ధతిని అవలంబించారు. వారేమీ ప్రజాస్వామిక హక్కులను డిమాండ్ చేయలేదు. కేవలం తమకు తగిన సాయం చేయాలని అర్ధిస్తున్నారంతే. తమను తామే చెట్లకు కట్టేసుకుని సాయం కోరినా వారికి పోలీసుల బలవంతపు ఖాళి సమాధానంగా మిగిలింది. నిరసన చేయడానికి స్ధలం సంగతి అటుంచి, సాయం కోరడానికి కూడా పట్నంలో వీరికి జాగా దొరకలేదు. అన్ని విధాలా వెనుక బడ్డ ఇలాంటి ఆదిమ జాతీయులు ప్రతి దేశంలోనూ ఈ పరిస్ధితిల్లోనే తటస్ధించడం అభివృద్ధి చెందిన నాగరిక ప్రపంచం వారికి ఇస్తున్న బహుమతి.

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

గూగుల్ చిత్రం

You are commenting using your Google account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s