ఈజిప్టు ఎన్నికలు ప్రశాంతంగా, స్వేచ్ఛగా జరిగాయట -కార్టూన్


ఈజిప్టు నియంత ముబారక్ గద్దె దిగి పది నెలల తర్వాత అక్కడి సైనిక ప్రభుత్వం ఈజిప్టు చట్ట సభలకు ఎన్నికలు ఈరోజు నిర్వహించింది. నిన్నటి వరకూ అక్కడ సైనిక ప్రభుత్వానికి వ్యతిరేకంగా పెద్ద ఎత్తున ప్రజలు ఉద్యమించారు. ఉద్యమించిన ప్రజలపై సైనిక ప్రభుత్వం ఉక్కుపాదం మోపింది. కొన్ని వందలమందిని కాల్చి చంపింది. కొన్ని వేలమందిని అరెస్టు చేసి జైళ్లలో కుక్కింది. ఉన్న ప్రజాస్వామ్య హక్కులన్ని హరించివేసి ప్రశాంతంగా మొట్టమొదటి ప్రజాస్వామిక ఎన్నికలను నిర్వహించింది.

జనవరి ఉద్యమం డిమాండ్ చేసినట్లుగా ఎమర్జెన్సీ చట్టాన్ని సైనిక ప్రభుత్వం ఇంతవరకూ ఎత్తివేయలేదు. తాత్కాలిక పౌర ప్రభుత్వానికి అధికారం ఇవ్వమంటే సైన్యమే అధికారం చేపట్టింది. నిర్బంధ చట్టాలన్నింటిని అలానే ఉంచి ముబారక్ పాలనను తోసిరాజంది. నిర్బంధం మధ్య జరిగిన ఎన్నికల్లో సైన్యానికీ, తద్వారా అమెరికాకి లోబడి ఉండే ప్రభుత్వమే ఏర్పడుతుందని విశ్లేషకులు ఏకాభిప్రాయంతో ఉన్నారు.

egypt elections -కార్టూనిస్టు: కార్లోస్ లాతుఫ్, బ్రెజిల్

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

వర్డ్‌ప్రెస్.కామ్ లోగో

You are commenting using your WordPress.com account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

గూగుల్ చిత్రం

You are commenting using your Google account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ట్విటర్ చిత్రం

You are commenting using your Twitter account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

ఫేస్‌బుక్ చిత్రం

You are commenting using your Facebook account. నిష్క్రమించు /  మార్చు )

Connecting to %s