జాతీయ అంతర్జాతీయ వార్తలు, విశ్లేషణ

ముఖ్యమైన జాతీయ, అంతర్జాతీయ ఆర్ధిక, రాజకీయ వార్తలు, విశ్లేషణలు

దేశంలోని టెర్రరిస్టులే ముంబై పేలుళ్ళకు బాధ్యులు కావొచ్చు -హోం మంత్రి


జులై13 తేదీన ముంబైలో చోటు చేసుకున్న మూడు వరుస పేలుళ్ల వెనక దేశంలోపలి టెర్రరిస్టు మాడ్యూల్సే బాధ్యులు అయి ఉండవచ్చని కేంద్ర మంత్రి పి.చిదంబరం గురువారం పార్లమెంటుకు తెలిపాడు. ముంబైలో మూడు చోట్ల జరిగిన వరుస పేలుళ్లలో 26 మంది చనిపోయిన సంగతి తెలిసిందే. రాజ్య సభలో జరిగిన చర్చలో పాల్గొంటూ కేంద్ర హోం మంత్రి పి. చిదంబరం భారత దేశంలో తలెత్తిన టెర్రరిస్టు మాడ్యూళ్ళు ఈ పేలుళ్లకు బాధ్యులని చెప్పడానికి సూచనలు వెల్లడయ్యాయని తెలిపాడు. “ఇంకా ఒక నిర్ణయానికి రానప్పటికీ ఇప్పటివరకూ లభించిన సాక్ష్యాలన్నీ ఇండియన్ మాడ్యూల్ వైపే వేలెత్తి చూపుతున్నాయి” అని చిదంబరం చెప్పాడు.

“ఎల్లప్పుడూ నిరాకరిస్తూ జీవనం కొనసాగించలేము. నిజాలను చూడకుండా కళ్ళు మూయలేము. దేశంలో అభివృద్ధి చెందిన మాడ్యూళ్ళు ఉన్నాయి. అవి భారత మాడ్యూళ్ళు. అవి ఒక మతానికి చెందినవి కావు” అని చిదంబరం తెలిపాడు. చిదంబరం మాటల్లో “అవి ఒక మతానికి చెందినవి కావు” అన్న వ్యాఖ్య ఆసక్తిగొలుపుతోంది. కొద్ది నెలల నుండి హోం మంత్రి చిదంబరంతో పాటు దిగ్విజయ్ సింగ్ లాంటి కాంగ్రెస్ నాయకులు హిందూ టెర్రరిజం పట్ల హెచ్చరికలు జారీ చేస్తూ వచ్చారు. చిదంబరం రాజ్య సభలో చేసిన ఈ ప్రకటన ఆ హెచ్చరికలకు కొనసాగింపా కాదా అన్నది తెలియరాలేదు.

గత 2 సంవత్సరాలలో 51 టెర్రరిస్టు మాడ్యూళ్లను నిర్వీర్యం చేసిన సంగతిని చిదంబరం గుర్తు చేశాడు. “మనం అనేక మాడ్యూళ్లను విజయవంతంగా నాశనం చేయగలిగాం” అని చిదంబరం తెలిపాడు. ప్రపంచంలో అత్యంత సున్నితమైన పొరుగు దేశాల పక్కన మనం నివసిస్తున్నమనీ, టెర్రరిస్టు కేంద్ర పశ్చిమాసియా నుండి ఆఫ్ఘనిస్ధాన్, పాకిస్ధాన్ లకు మారిని సంగతి గుర్తించాలని చిదంబరం అన్నాడు. టెర్రరిజం కేంద్రం మన పొరుగున ఉన్నంత వరకూ మనం టెర్రరిజం నీడలోనే జీవనం కొనసాగించవలసి ఉంటుంది. మన పరిస్ధితి కూడా సున్నితంగానే తయారవుతుంది” అని చిదంబరం తెలిపాడు.

పశ్చిమాసియ టెర్రరిజానికీ, దక్షిణాసియా టెర్రరిజానికి మాతృక అమెరికా, ఇజ్రాయెల్ దేశాలన్న సంగతిని భారత పాలకులు మర్చిపోయారు. పశ్చిమాసియాలో పాలస్తీనీయుల అణచివేత కొనసాగినంతవరకూ వారి తిరుగుబాటు టెర్రరిజం రూపంలో కొనసాగుతూ ఉంటుందని రాజీవ్ గాంధీ ప్రభుత్వం వరకూ చెబుతూ వచ్చాయి. అమెరికా పంచన చేరాక కాంగ్రెస్ పార్టీ కూడా తన విధేయతను మార్చుకుంది. అందుకు చిదంబరం ప్రకటనే సాక్షీభూతం.

3 comments on “దేశంలోని టెర్రరిస్టులే ముంబై పేలుళ్ళకు బాధ్యులు కావొచ్చు -హోం మంత్రి

 1. Bhaskar
  ఆగస్ట్ 06, 2011

  దేశంలో టెర్రరిస్టు దాడులకి ప్రభుత్వ విధానాలు కారణం కాదని చిదంబరం చెప్పదలుచుకున్నాడా?

 2. chiittipati
  ఆగస్ట్ 07, 2011

  naku article nacchindi -chittipati

స్పందించండి

Fill in your details below or click an icon to log in:

WordPress.com Logo

You are commenting using your WordPress.com account. Log Out / మార్చు )

Twitter picture

You are commenting using your Twitter account. Log Out / మార్చు )

Facebook photo

You are commenting using your Facebook account. Log Out / మార్చు )

Google+ photo

You are commenting using your Google+ account. Log Out / మార్చు )

Connecting to %s

మార్గదర్శిని

ఇటీవలి వ్యాఖ్యలు

Praveen on టి.సి.ఎస్ లే-ఆఫ్ కు సీనియర్ల అ…
చందుతులసి on గ్రెక్సిట్: పెట్టుబడిదారీ సంక్…
విశేఖర్ on గ్రెక్సిట్: పెట్టుబడిదారీ సంక్…
venki on గ్రెక్సిట్: పెట్టుబడిదారీ సంక్…
radhakrishna on గ్రెక్సిట్: పెట్టుబడిదారీ సంక్…
విశేఖర్ on వ్యాపం: సమాచారాన్ని తొక్కిపెట్…
విశేఖర్ on వ్యాపం స్కాం: నిష్క్రియ, అబద్ధ…
నాగశ్రీనివాస on వ్యాపం దర్యాప్తు ముగుస్తోందిట!…
చందుతులసి on కరెంటు ఖాతా లోటు, రెవిన్యూ లోట…
narayna on వ్యాపం స్కాం: నిష్క్రియ, అబద్ధ…
moola on వ్యాపం: సమాచారాన్ని తొక్కిపెట్…
Aadhi Bob Gattum on కరెంటు ఖాతా లోటు, రెవిన్యూ లోట…
Ashok on వ్యాపం దర్యాప్తు ముగుస్తోందిట!…
viseshajna on వ్యాపం: సమాచారాన్ని తొక్కిపెట్…
moola on వ్యాపం స్కాం: నిష్క్రియ, అబద్ధ…
ఆగస్ట్ 2011
సో మం బు గు శు
« జూలై   సెప్టెం »
1234567
891011121314
15161718192021
22232425262728
293031  

బ్లాగు గణాంకాలు

 • 1,407,195 hits

మిత్రులు

అనుసరించు

Get every new post delivered to your Inbox.

మరో 1,953గురు చందాదార్లతో చేరండి

%d bloggers like this: